JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA UJENZI NA UCHUKUZI

MAMLAKA YA UDHIBITI USAFIRI ARDHINI =‘—

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI
KUSITISHWA KWA LESENI ZA USAFIRISHAJI ABIRIA

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini (LATRA) inautaarifu umma kuwa imesitisha
leseni za usafirishaji abiria kwa mabasi 22 kwa kipindi cha mwezi Januari hadi
Februari, 2023.

Hatua hii ni kutokana na vitendo vya kuingilia Mfumo wa Kufuatilia Mwenendo wa
Magari (VTS) na kusababisha mfumo kutotuma taarifa ama kutuma taarifa kwa
kurukaruka (skipping). Hapa kuna baadhi ya mabasi ambayo baada ya
wataalamu wa Mamlaka kufanya uchunguzi, waligundua betri za vifaa vya
kufuatilia mwenendo wa mabasi (VTDs) zimeharibiwa na mfumo wa umeme
kubadilishwa.

Kitendo cha kuingilia Mfumo wa VTS ni ukiukwaji wa Kanuni ya 51 ya Kanuni za
Leseni za Usafirishaji (Magari ya Abiria) za Mwaka 2020. Hivyo, Mamlaka
imechukua hatua ya kusitisha leseni hizo kwa mujibu wa Sheria ya LATRA ya
Mwaka 2019 na Kanuni zake za mwaka 2020. Kabla ya kurejeshewa leseni zao,
watoa huduma wa mabasi husika walitakiwa kuwafikisha Jeshi la Polisi madereva
wa mabasi husika ili wachukuliwe hatua kwa mujibu wa Sheria ya Usalama
Barabarani Sura ya 168.

Wakati huohuo Mamlaka imewaandikia barua watoa huduma ambao vifaa vya
kufuatilia mwenendo wa magari yao (VTDs) vinaonyesha viasharia vya
kuchezewa na kuwataka watoe maelezo ya kwanini leseni zao zisisitishwe
kutokana na kasoro hizo. Uchunguzi wa magari hayo bado unaendelea na pale
itakapothibitika kuwa kuna uvunjaji wa kanuni leseni za magari husika
zitasitishwa.

Mamlaka inawatahadharisha wamiliki wa mabasi na madereva wao kuzingatia
Kanuni za Leseni za Usafirishaji (mabasi ya abiria) za Mwaka 2020 na Sheria ya
Usalama Barabarani Sura ya 168 kwa kuongeza usimamizi wa huduma.
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Katika hatua nyingine Mamlaka imeendelea kutekeleza jukumu la usajili wa
madereva wa vyombo vya moto kibiashara kwa mujibu wa kifungu Na 5(1)(e) cha
Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini Sura ya 413. Jumla ya madereva
13,180 wameshasajiliwva kwenye mfumo wetu na kati yao madereva 840
wameshafanya mitihani kwa ajili ya kuthibitishwa.

Kutokana na takwa hilo la kisheria, Mamlaka inawaagiza wamiliki wote wa magari
yanayotoa huduma kibiashara kuhakikisha madereva wao wote wamesajiliwa
ifikapo tarehe 30 Aprili, 2023. Usajili unafanyika kwenye ofisi zote za LATRA
Tanzania Bara na hivyo madereva wote waelekezwe kufika kwenye ofisi za
LATRA ili waweze kusajiliwa.

Kwa madereva watakaoshindwa kufika kwenye ofisi za LATRA wanaweza
kutuma maombi ya kusajiliwa kupitia anuani ya https://rrims.latra.go.tz/login.

Maombi ya kusajiliwa yaambatishwe Leseni ya udereva, Cheti cha taaluma ya
udereva kutoka Chuo kinachotambulika na Serikali na Taarifa ya Uthibitisho
wa afya kutoka Hospitali ya Serikali. Fomu ya Uthibitisho wa Afya inapatikana
kwenye tovuti www.latra.go.tz na ofisi za LATRA.

Jedwali 1. Orodha ya Mabasi Yaliyositishiwa Leseni.

Na. Basi Mmiliki Tarehe ya Leseni
Kusitishwa

1. T366DME Kapesa Benedict 19.1.2023
Mberesero

2. T708DPS Jacob Deka 19.1.2023
Malesa

3. T836DWU Dar Express 10.2.2023
(Yudika Eliya
Mremi)

4. T586AJH Ahmad Luxury 13.2.2023
Coach

5. T348DFS Kidia One 14.2.2023

6. T454DHP Luwinzo Express 14.2.2023
(Seif Omary
Luwinzo)

7. T166DQX Maning Nice 14.2.2023
Company Limited
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8. T274DCP Jumanne 15.2.2023
Mohammed
Khamis

9. T376CAX NBS Classic Co. 15.2.2023
Ltd

10. T114DRZ NBS Classic Co. 15.2.2023
Ltd

11. T471 DLZ NBS Classic Co. 15.2.2023
Ltd

12. T842DQV Super Feo Express 15.2.2023
(Omary Marcus
Msigwa)

13. T835CQQ Mlalo Express 15.2.2023
(Ibrahim Issa
Kimweri)

14. T417CTS Paulo Malekana 15.2.2023
Magadula

15. T131DRE George Benedict 15.2.2023
Temba

16. T447CHQ Simba Video 15.2.2023
(Thabit Said
Omary)

17. T843DLX Super Feo 15.2.2023
Express

18. T616BBQ Kimotco Intertrade 15.2.2023
Co. Limited

19. T567DFA Frester Investment 15.2.2023

20. T751DTB Huruma Enock 15.2.2023
Mahenge

21. T994DQT Tashriff Trans 15.2.2023

22. T339DCR Ally Soud Ally 15.2.2023

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini

Imetolewa na:
Mkurugenzi Mkuu
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